กิจกรรมกำจัดผักตบชวาเพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วม |
![Responsive image](./system_files/162/13902eedee5a62ed92810f447005baf2.jpg) |
วันจันทร์ที่ 3 กรกฎาคม 2566 เวลา 13.30 น. นายสมพงศ์ ปานเพชร นายกเทศมนตรีตำบลปรางหมู่ อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุงพร้อมพนักงานเทศบาลตำบลปรางหมู่ นำเรือและรถกระเช้าช่วยกันกำจัดผักตบชวาที่ขวางทางน้ำคลองภู่ หมู่ที่ 5 และ หมู่ที่9 ตำบลปรางหมู่ ให้น้ำไหลสะดวกเพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วมตำบลปรางหมู่ |
|
โพสเมื่อ : 04 ก.ค. 2566 |
|
|