กิจกรรมโครงการณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2566 |
![Responsive image](./system_files/162/170f3eba4735c14625a4c0516ec8f022.jpg) |
เทศบาลตำบลปรางหมู่ จัดโครงการรณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ. 2566 โดยการการจัดตั้งจุดบริการ/ด่านชุมชน ระหว่างวันที่ 11 - 17 เมษายน 2566 ณ จุดบริการสามแยกปรางค์ชัย ภายใต้หัวข้อรณรงค์ "ชีวิตวิถีใหม่ ขับขี่ปลอดภัย ไร้อุบัติเหตุ" โดยจัดให้มีสมาชิก อปพร. ปฏิบัติหน้าที่ 24 ชม. ร่วมกับ เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ชวยผู้ใหญ่บ้าน จิตอาสา อสม. ปฏิบัติหน้าที่ประจำจุดบริการ เพื่อบริการประชาชนที่เดินทางตลอดช่วงเทศกาล |
|
โพสเมื่อ : 18 เม.ย. 2566 |
|
|